ਸਿਰਫ 200 ਰੁਪਏ ਜਮਾਂ ਕਰਨ ਉੱਤੇ ਮਿਲਣਗੇ 21 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪੋਸਟ ਆਫਿਸ ਦੀ ਇਹ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸਕੀਮ

ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕੋਈ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬਚਤ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਤੋਂ ਪੈਸਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆ ਸਕੀਮਾਂ ਮੌਜੂਦ ਹਨ ,ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੋਸਟ ਆਫਿਸ ਦੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸਕੀਮ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਾਂਗੇ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹਣ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਕੁੱਝ ਹੀ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲੱਖ ਪਤੀ ਬਣ ਜਾਓਗੇ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸੇ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ ਕੁੱਝ ਹੀ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ 21 ਲੱਖ ਦਾ ਫੰਡ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਰੋਜ ਦੇ ਖਰਚ ਵਿੱਚੋਂ 200 ਰੁਪਏ ਦੀ ਬਚਤ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਛੋਟੀ – ਛੋਟੀ ਬਚਤ ਕਰਕੇ ਹੀ ਤੁਸੀ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ।

ਪੋਸਟ ਆਫਿਸ ਦਾ ਪਬਲਿਕ ਪ੍ਰੋਵਿਡੇਂਟ ਫੰਡ ਅਕਾਉਂਟ ( PPF ) ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇ ਵਿੱਚ ਬਚਤ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੈ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਇਸ ਅਕਾਉਂਟ ਵਿੱਚ ਰੋਜ 200 ਰੁਪਏ ਦੀ ਬਚਤ ਕਰਨੀ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਹਰ ਰੋਜ ਇਹ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਸਕੀਮ ਬੰਦ ਹੋਣ ਤੱਕ 21 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਫੰਡ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ । ਕਿਵੇਂ ਬਣੇਗਾ ਫੰਡ ਇਸ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ 200 ਰੁਪਏ ਰੋਜ ਬਚਾ ਕੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਸੋਚ ਲਓ ਤਾਂ ਇਹ 6000 ਰੁਪਏ ਮਹੀਨਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਲਾਨਾ ਨਿਵੇਸ਼ 72000 ਰੁਪਏ ਹੋਵੇਗਾ ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਅਜਿਹਾ ਲਗਾਤਾਰ ਆਉਣ ਵਾਲੇ 15 ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਕੁਲ ਨਿਵੇਸ਼ 10.80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ PPF ਵਿੱਚ ਹੁਣ 8 ਫੀਸਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਕੰਪਾਉਂਡਿੰਗ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਵਿਆਜ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਜੋਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਸੇ ਵਿੱਚ ਜੁੜਦਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਯਾਨੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੁਲ ਨਿਵੇਸ਼ ਉੱਤੇ 10.31 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਵਿਆਜ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇਲਾਵਾ ਫਾਇਦਾ ਹੋਵੇਗਾ 100 ਰੁਪਏ ਦੇਕੇ ਖੋਲ ਸਕਦੇ ਹਨ ਖਾਤਾ

ਅਕਾਉਂਟ ਖੁੱਲਵਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ 100 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਹੋਣਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਪੋਸਟ ਆਫਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਖਾਤਾ 100 ਰੁਪਏ ਨਾਲ ਖੁੱਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ,ਪਰ ਇਸਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿੱਤ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 500 ਰੁਪਏ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਜਰੂਰੀ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਅਧਿਕਤਮ 1.5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ।

Leave a Comment